அகாடமியில் உறுப்பினராக சேர சூர்யாவுக்கு அழைப்பு

0
அகாடமியில் உறுப்பினராக சேர சூர்யாவுக்கு அழைப்பு

அகாடமி ஆஃப் மோஷன் பிக்சர் ஆர்ட்ஸ் அண்ட் சயின்சஸ் வழங்குகிறது, ஆஸ்கார் விருதுகள் என்று பிரபலமாக அறியப்படும் அகாடமி விருதுகள், 2022 ஆம் ஆண்டில் அமைப்பில் சேர 397 கலைஞர்கள் மற்றும் பிறருக்கு அழைப்பு விடுத்துள்ளது. சுவாரஸ்யமாக, கோலிவுட்டைச் சேர்ந்த நடிகர் சூர்யாவும் இதில் சேர அழைக்கப்பட்டவர்களில் ஒருவர். மோஷன் பிக்சர் ஆர்ட்ஸ் அண்ட் சயின்சஸ் அகாடமி. அகாடமியின் உறுப்பினராக அழைக்கப்பட்ட முதல் தமிழ் நடிகர் என்ற பெருமையை நடிகர் சூர்யா பெற்றார்.

திரைப்படத் துறையில் இருந்து, பாலிவுட் நட்சத்திரம் கஜோலுக்கும் எழுத்தாளர் ரீமா காக்டியுடன் அகாடமியின் உறுப்பினர்களாக சேர அழைப்பு வந்துள்ளது. திரைப்பட தயாரிப்பாளர்களான சுஷ்மித் கோஷ் மற்றும் ரிந்து தாமஸ் ஆகியோர் பட்டியலில் இடம்பிடித்த மற்ற இந்தியர்கள். ‘டெட்பூல்’ தயாரிப்பாளர் ஆதித்யா சூட் மற்றும் PR மற்றும் மார்க்கெட்டிங் நிபுணரான சோஹினி சென்குப்தா ஆகியோர் அகாடமியில் இருந்து அழைப்பைப் பெற்ற மற்ற இரண்டு இந்தியர்கள்.

கமல்ஹாசனின் ‘விக்ரம்’ படத்தில் ரோலக்ஸ் வேடத்தில் கேமியோ தோற்றத்தின் வெற்றியின் மீது சவாரி செய்யும் நடிகர் சூர்யாவுக்கு இது மற்றொரு இறகு. அவர் தமிழ் சினிமாவின் மிக முக்கியமான நடிகர்கள் மற்றும் தயாரிப்பாளர்களில் ஒருவராவார், மேலும் அவருடைய ‘சூரரைப் போற்று’ திரைப்படம் ஆஸ்கார் விருதுகள் 2021க்கான இந்தியாவின் அதிகாரப்பூர்வ நுழைவுப் படமாகும். விமர்சன ரீதியாகப் பாராட்டப்பட்ட ‘ஜெய் பீம்’ திரைப்படத்தைத் தயாரித்து நடித்ததற்காக உலகம் முழுவதும் அறியப்பட்டவர்.
அகாடமி வழங்கிய புதிய அழைப்பாளர்களின் பிரிவின்படி, 44 சதவீதம் பெண்கள், 37 சதவீதம் பேர் வெள்ளையர்கள் அல்லாதவர்கள் மற்றும் 50 சதவீதம் பேர் அமெரிக்கர்கள் அல்லாதவர்கள் (54 வெவ்வேறு நாடுகள் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தப்படுகின்றன)

No posts to display