கோவிட்-19 இன் போது இந்தியாவில் வருமான சமத்துவமின்மை குறைந்துள்ளது: எஸ்பிஐ அறிக்கை

0
கோவிட்-19 இன் போது இந்தியாவில் வருமான சமத்துவமின்மை குறைந்துள்ளது: எஸ்பிஐ அறிக்கை

FY17 முதல் இந்தியாவில் வருமான சமத்துவமின்மை குறைந்து வரும் நிலையில், தொற்றுநோய்களின் போது சமத்துவமின்மை குறைந்துள்ளது என்று பாரத ஸ்டேட் வங்கியின் (SBI) ஆய்வு அறிக்கை திங்களன்று தெரிவித்துள்ளது.

2011-12ல் 21.9% ஆக இருந்த அகில இந்திய வறுமை விகிதம் 2020-21ல் 17.9% ஆகக் குறைந்துள்ளது என்று SBI குழுமத்தின் தலைமைப் பொருளாதார ஆலோசகர் Dr Soumya Kanti Ghosh எழுதியுள்ள அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

“உண்மையில், NBER ஆய்வின் முடிவில், மொத்த ஏற்ற இறக்கங்களுக்கு வணிக வருமானத்தின் அதிக உணர்திறன் காரணமாக பணக்காரர்களின் வருமானத்தில் சரிவு ஏற்பட்டுள்ளது. கூடுதலாக, ஏழைகள் வழங்கும் சேவைகளுக்கான தேவையை விட பணக்காரர்கள் ஆக்கிரமித்துள்ள தொழில்களுக்கான தொழிலாளர் தேவை கணிசமாகக் குறைந்திருக்கலாம் என்று ஆய்வு முடிவு செய்துள்ளது. எனவே, பின்னோக்கிப் பார்த்தால், உணவுப் பரிமாற்றம் போன்ற நடவடிக்கைகள் மூலம் ஏழைகள் பாதுகாக்கப்படுவதன் மூலம் சமத்துவமின்மையின் அடிப்படையில் தொற்றுநோய் சமன் செய்திருக்கலாம்,” என்று அது கூறியது.

FY21 முடிவடையும் தசாப்தத்தில் 33 மாநிலங்களுக்கான வெளியீடு மற்றும் வருமானத் தரவைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம், மொத்த மாநில உள்நாட்டு உற்பத்தியால் அளவிடப்பட்ட உற்பத்தி வளர்ச்சியானது பத்தாண்டுகளில் சீராக அதிகரித்தது, FY21 இல் ஒரு சிறிய குறைவுடன், மதிப்பிடப்பட்ட கினி குணகம், ஒரு அளவீடு என்று அறிக்கை கூறுகிறது. வருமான சமத்துவமின்மை (ஒட்டுமொத்த மற்றும் தனிநபர் அடிப்படையில்) தொற்றுநோய்க்கு முன்னரே குறைந்து, மிகக் குறுகிய வரம்பில் நகர்ந்துள்ளது.

No posts to display