மைசூரில் இருந்து பிரதமர் மோடி தலைமையில் யோகா தின விழா கொண்டாடட்டம்

0
21
modi

எட்டாவது சர்வதேச யோகா தினத்தை முன்னிட்டு பிரதமர் நரேந்திர மோடி செவ்வாய்கிழமை வாழ்த்து தெரிவித்ததோடு, யோகா சமூகத்திற்கு அமைதியைத் தருகிறது என்று கூறினார்.

கர்நாடகாவின் பாரம்பரிய நகரமான மைசூருவில் எட்டாவது சர்வதேச யோகா தினத்தின் முக்கிய நிகழ்வில் உரையாற்றிய பிரதமர் மோடி, “இந்த 8வது சர்வதேச யோகா தினத்தில் அனைவருக்கும் எனது வாழ்த்துகளைத் தெரிவித்துக் கொள்கிறேன். இன்று அனைத்து பகுதிகளிலும் யோகா பயிற்சி செய்யப்படுகிறது. உலகின், யோகா நமக்கு அமைதியைத் தருகிறது. யோகாவிலிருந்து வரும் அமைதி தனிநபர்களுக்கு மட்டுமல்ல, நமது நாடுகளுக்கும் உலகிற்கும் அமைதியைத் தருகிறது.” யோகா என்பது எந்த ஒரு தனி மனிதனுக்கு மட்டுமல்ல, ஒட்டுமொத்த மனித குலத்திற்கும் பொருந்தும் என்றார்.

“யோகா என்பது எந்தவொரு தனிநபருக்கும் மட்டுமல்ல, ஒட்டுமொத்த மனித குலத்திற்கும் உரியது. இதனால்தான் சர்வதேச யோகா தினத்தின் கருப்பொருள் ‘யோகா மனிதகுலத்திற்கானது’ என்று பிரதமர் மோடி கூறினார்.

“இந்த முழுப் பிரபஞ்சமும் நமது உடல் மற்றும் ஆன்மாவில் இருந்து தொடங்குகிறது. பிரபஞ்சம் நம்மில் இருந்து தொடங்குகிறது. மேலும், யோகா நமக்குள் இருக்கும் அனைத்தையும் உணர்ந்து, விழிப்புணர்வு உணர்வை உருவாக்குகிறது,” என்று அவர் கூறினார். இந்த முழுப் பிரபஞ்சமும் நமது உடல் மற்றும் ஆன்மாவில் இருந்து தொடங்குகிறது என்றார் பிரதமர்.

எட்டாவது சர்வதேச யோகா தினத்தை முன்னிட்டு மைசூருவில் பிரதமர் நரேந்திர மோடி.

“பிரபஞ்சம் நம்மில் இருந்து தொடங்குகிறது. மேலும், யோகா நமக்குள் இருக்கும் அனைத்தையும் நமக்கு உணர்த்துகிறது மற்றும் விழிப்புணர்வு உணர்வை உருவாக்குகிறது,” என்று அவர் கூறினார்.

இந்த ஆண்டு கொண்டாட்டத்தின் கருப்பொருள் “மனிதகுலத்திற்கான யோகா”. தீம் பல ஆலோசனைகள்/ஆலோசனைகளுக்குப் பிறகு தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டது, மேலும் கோவிட்-19 தொற்றுநோயின் உச்சக்கட்டத்தின் போது, ​​துன்பங்களைத் தணிப்பதில் யோகா மனிதகுலத்திற்கு எவ்வாறு சேவையாற்றியது மற்றும் கோவிட்க்கு பிந்தைய புவிசார் அரசியல் சூழ்நிலையிலும், அது எவ்வாறு கொண்டு வரும் என்பதை சரியான முறையில் சித்தரிக்கிறது. இரக்கம், இரக்கம், ஒற்றுமை உணர்வை வளர்ப்பது மற்றும் உலகெங்கிலும் உள்ள மக்களிடையே பின்னடைவை உருவாக்குவதன் மூலம் மக்கள் ஒன்றிணைகிறார்கள்.