அவுஸ்திரேலியா இலங்கைக்கு அவசர உணவு உதவிகளை வழங்குகிறது

0
27
Austraila

பொருளாதார நெருக்கடியில் சிக்கியுள்ள இலங்கைக்கு அவசரகால உணவு உதவியாக அவுஸ்திரேலியா 22 மில்லியன் அவுஸ்திரேலிய டொலர்களை வழங்கவுள்ளது.

அவுஸ்திரேலிய உள்துறை அமைச்சர் கிளேர் ஓ நீல் திங்கட்கிழமை மேற்கொண்ட விஜயத்தின் போது இது தெரியவந்துள்ளது. ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஷ மற்றும் பிரதமர் ரணில் விக்கிரமசிங்க ஆகியோரை அவர் சந்தித்துள்ளார்.

“இலங்கையில் உள்ள மூன்று மில்லியன் மக்களின் அன்றாட ஊட்டச்சத்து தேவைகளை பூர்த்தி செய்ய அவசர உணவு உதவிக்காக உலக உணவு திட்டத்திற்கு உடனடியாக 22 மில்லியன் டாலர்களை வழங்குவோம். ஆஸ்திரேலியாவும் 2022-23ல் இலங்கைக்கு 23 மில்லியன் டாலர் வளர்ச்சி உதவியை வழங்கும்,” ஒரு வெளியீடு கூறியது.

இது ஆபத்தில் உள்ளவர்களை, குறிப்பாக பெண்கள் மற்றும் சிறுமிகளைப் பாதுகாப்பதில் வலுவான முக்கியத்துவத்துடன் சுகாதார சேவைகள் மற்றும் பொருளாதார மீட்புக்கு ஆதரவளிக்கும் என்று அந்த வெளியீடு கூறியுள்ளது. இந்த பங்களிப்புகள் ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் இலங்கைக்கான நிறுவனங்களுக்கு அண்மையில் வழங்கப்பட்ட 5 மில்லியன் டொலர்களுக்கு மேலதிகமாக வழங்கப்பட்டுள்ளன.