அடுத்த இரண்டு நாட்களுக்கு தமிழகத்தின் 9 மாவட்டங்களில் கனமழை பெய்ய வாய்ப்புள்ளது

0
24

தமிழகத்தின் வளிமண்டல மேலடுக்கு சுழற்சி காரணமாக தமிழகத்தின் பல மாவட்டங்களில் அடுத்த இரண்டு நாட்களுக்கு கனமழை பெய்யும் என்று வெள்ளிக்கிழமை மண்டல வானிலை மையம் கணித்துள்ளது. மேலும், தென்மேற்கு பருவமழை காரணமாக மீனவர்கள் ஜூன் 21-ம் தேதி வரை கடலுக்கு செல்ல வேண்டாம் என அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது.

“தமிழகத்தில் நிலவும் வளிமண்டல மேலடுக்கு சுழற்சி காரணமாக, நீலகிரி, கோவை, திருப்பூர், தேனி, திண்டுக்கல், கிருஷ்ணகிரி, தருமபுரி, திருப்பத்தூர் மற்றும் வேலூர் ஆகிய ஒன்பது மாவட்டங்களில் அடுத்த இரண்டு நாட்களுக்கு இடியுடன் கூடிய கனமழை பெய்ய வாய்ப்புள்ளது. மற்ற பகுதிகளில் லேசானது முதல் மிதமான மழை பெய்யும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது” என்று சென்னை ஆர்எம்சி விஞ்ஞானி பி செந்தாமரை கண்ணன் தெரிவித்தார்.

சென்னையில் ஒரு சில இடங்களில் இடியுடன் கூடிய லேசானது முதல் மிதமான மழை பெய்யும் என்பதால், அடுத்த 48 மணி நேரத்திற்கு வறண்ட வானிலையில் இருந்து சென்னைவாசிகள் நிம்மதி பெறுவார்கள். பகலில் அதிகபட்ச வெப்பநிலை அதிகரித்துள்ள நிலையில், மாலை நேரங்களில் மழை பெய்யும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று அந்த அதிகாரி கூறினார். மாலை நேரத்தில் வெப்பநிலை இயல்பை விட குறையும்.

வங்கக் கடலில் காற்றின் மேலடுக்கு சுழற்சியின் தாக்கத்தால் தமிழகத்தின் பெரும்பாலான பகுதிகளில் இடியுடன் கூடிய மழை தொடரும். மேலும், மெதுவாக நகரும் புயல் காரணமாக தனிமைப்படுத்தப்பட்ட இடங்களில் மீண்டும் கனமழை பெய்யும். கடந்த சில நாட்களாக சென்னைக்கு வாய்ப்பு உள்ளது. புறநகர்ப் பகுதிகள் பலவீனமாகவே உள்ளன” என்று வானிலை பதிவர் கே ஸ்ரீகாந்த் கூறினார்.

கடந்த 24 மணி நேரத்தில் அதிகபட்சமாக கிருஷ்ணகிரியில் 12 செ.மீ., சிவகங்கையில் 10 செ.மீ., திண்டுக்கல்லில் 9 செ.மீ., தருமபுரி, திருப்பத்தூர், திருப்பூர், புதுக்கோட்டையில் தலா 8 செ.மீ., விழுப்புரம், கள்ளக்குறிச்சியில் தலா 7 செ.மீ மழை பதிவாகியுள்ளதாக ஆர்எம்சி தெரிவித்துள்ளது.