சர்வதேச பொது சுகாதார மாநாடு சென்னையில் இந்த ஆண்டு நடைபெற உள்ளது

0
24

வியாழக்கிழமை மாலை நடைபெற்ற நிகழ்ச்சியில், பொது சுகாதாரம் மற்றும் தடுப்பு மருத்துவ இயக்குனரகத்தின் நூற்றாண்டு விழா மற்றும் சர்வதேச பொது சுகாதார மாநாட்டிற்கான சின்னத்தை சுகாதாரத் துறை அமைச்சர் மா.சுப்பிரமணியன் வெளியிட்டார்.

1922 ஆம் ஆண்டு ஆங்கிலேயர் ஆட்சிக் காலத்தில் கர்னல் எஸ் டி ரசல் இயக்குநராகத் தொடங்கப்பட்ட தமிழ்நாட்டின் பொது சுகாதாரத் துறை இந்த ஆண்டு 100 ஆண்டுகள் நிறைவடைகிறது. நூற்றாண்டு விழாவைக் குறிக்கும் வகையில், இந்தியாவில் முதன்முறையாக டிசம்பர் மாதம் முதல் சர்வதேச பொது சுகாதார மாநாடு சென்னையில் மூன்று நாட்கள் நடைபெறவுள்ளது.

உலகெங்கிலும் உள்ள பொது சுகாதார வல்லுநர்கள், முன்னோடிகள் மற்றும் ஆராய்ச்சியாளர்களை ஒன்றிணைத்து, பல்வேறு தலைப்புகளில் தங்கள் திறன்களையும் அனுபவங்களையும் பகிர்ந்து கொள்வார்கள் என்று சுகாதார அமைச்சர் அறிவித்தார். தமிழ்நாடு பொது சுகாதாரத் துறையின் 100 ஆண்டு கால பயணம் சர்வதேச சுகாதார மாநாட்டில் கண்காட்சியாக காட்சிப்படுத்தப்படும்

DPH இன் செய்திமடலின் தொகுதி 2 அமைச்சரால் வெளியிடப்பட்டது. செய்திமடல் ஜூன் 2021 இல் தொடங்கப்பட்டது மற்றும் இதுவரை 24 இதழ்களை வெளியிட்டுள்ளது. செய்திமடலில் பொது சுகாதாரத் துறையில் முக்கிய நிகழ்வுகள், செய்தி வெளியீடுகள் மற்றும் பொது சுகாதாரத் துறை தொடர்பான வினாடி வினாக்கள் இடம்பெற்றுள்ளன.