வாரத்தில் ஒவ்வொரு நாளும் ஒவ்வொரு அம்மனை, அறிந்து வழிபட்டால் பலன் நிச்சயம்

0
வாரத்தில் ஒவ்வொரு நாளும் ஒவ்வொரு அம்மனை, அறிந்து வழிபட்டால் பலன் நிச்சயம்

இந்து மதத்தின்படி, வாரத்தின் ஒவ்வொரு நாளுக்கும் ஒரு தெய்வம். ஒவ்வொரு தெய்வத்திற்கும் ஒரு விசேஷ நாளில் கோயிலுக்குச் சென்று பிரசாதம் வழங்கி விரதம் இருப்பது உத்தமம். ஜாதக ரீதியாகவும், ஜாதக ரீதியாகவும் கஷ்டப்படுபவர்கள் அந்தந்த கிரகங்களை மகிழ்விக்கும் தெய்வங்களுக்கு நமஸ்காரம் செய்வது நல்லது. ஒவ்வொரு நாளுக்கும் ஏற்றவாறு உடை அணிவதும் நல்லது.

ஞாயிறு இந்தியில் ‘ரவிவார்’ என்று அழைக்கப்படுகிறது. ரவி என்றால் சூரியன். ஞாயிற்றுக்கிழமை காலை காயத்ரி மந்திரம், ஆதித்ய ஹிருதயம் மற்றும் சூர்யஸ்தோத்திரம் ஜபிப்பது சிறந்தது. சூரியனை விரும்பும் சூரிய நமஸ்காரம் செய்வதும் நல்லது. ஆனால் சூரியனைப் பிரியப்படுத்தும் செயல்களை அந்திக்கு பிறகு செய்யக்கூடாது. சூரிய நமஸ்காரத்தின் மூலம் வாழ்க்கையின் பிரச்சனைகளை எரிக்கும் திறன் சாத்தியமாகும்.

சூரியக் கடவுளை வணங்கினால் தோல் வியாதிகள் குணமாகும் என்பது நம்பிக்கை. ஆரஞ்சு நிறத்தை அணிவது சிறந்தது.

திங்கள் என்றால் சந்திரன். நவகிரகங்களில் ஒன்றான சந்திரனுக்கு முக்கியமான நாள். திங்கட்கிழமையன்று, பார்வதியுடன் மகாதேவனையும் வழிபட வேண்டும். சிவன் கோவிலுக்குச் செல்வது சந்திரனின் நோய்களைக் குணப்படுத்த ஒரு சிறந்த வழியாகும். கடவுள் சீற்றம் கொண்டவர் ஆனால் சீக்கிரம் குணமுடையவர். நல்ல கணவனைப் பெறவும், மணமான தம்பதிகள் நீண்ட தாம்பத்தியம் பெறவும் இறைவனுக்கு சோமவார விரதம் முக்கியமானது. வெள்ளை நிற ஆடைகளை அணிவது நல்லது

செவ்வாய்கிழமை துர்க்கை, பத்ரகாளி, சுப்ரமணியருக்கு முக்கியமான நாள். ஜாதகப்படி செவ்வாய் தோஷம் உள்ளவர்கள் செவ்வாய் கிழமைகளில் துர்க்கையையும் முருகனையும் வணங்கி விரதம் இருக்க வேண்டும். செவ்வாய்க்கு அதிபதி குஜன். எனவே விநாயகரை மகிழ்விப்பது நல்லது. சிவப்பு நிற ஆடை அணிவது நல்லது.

புதன் கிழமை பகவான் கிருஷ்ணருக்கும் ராமருக்கும் விசேஷமான நாள். கிருஷ்ணர் கோயிலுக்குச் சென்று வழிபடுவது உத்தமம். அன்றைய தினம், ‘ஹரே ராம ஹரே ராம ராம ராம ஹரே ஹரே, ஹரே கிருஷ்ண ஹரே கிருஷ்ண கிருஷ்ண கிருஷ்ண கிருஷ்ண ஹரே ஹரே’ என்று பலமுறை உச்சரித்தால் முக்தி கிடைக்கும். பச்சை நிற ஆடைகள் அணிந்து, பச்சைப் பட்டுப்புடவையை இறைவனுக்கு அர்ச்சனை செய்வது நல்லது.

விஷ்ணுவிற்கு வியாழன் ஒரு முக்கியமான நாள். இந்த நாளில் விஷ்ணு சஹஸ்ரநாமத்தை பக்தியுடன் ஜபிப்பது சிறந்தது. வியாழன் வயது உள்ளவர்களும், உளவு பார்ப்பதால் வியாழனுக்கு சாதகமற்றவர்களும் வியாழன் விரதம் அனுஷ்டிப்பதால் தோஷத்தின் தீவிரம் குறையும். மஞ்சள் நிற ஆடைகளை அணிவது நல்லது.

அம்மனுக்கு குறிப்பாக அன்னை தெய்வங்களுக்கு இது முக்கியமான நாள். சுக்கிரனுக்கு இது ஒரு முக்கியமான நாள், இது செழிப்பையும் செழிப்பையும் தருகிறது. தேவிக்காக லலிதாசஹஸ்ரநாமம் ஜபிப்பது நல்லது. வெள்ளை நிற ஆடைகளை அணிவது நல்லது.

சனி பகவான் சாஸ்தாவை ஒவ்வொரு சனிக்கிழமையும் வழிபடுகிறார்கள். சாஸ்தா கோயிலுக்குச் சென்று பிரசாதமாக நீராஜனம் செய்வது மன அமைதிக்கு நல்லது. கருப்பு அல்லது நீல நிறத்தை அணிவது சிறந்தது. சனிக்கிழமையும் அனுமன் சுவாமிக்கு விசேஷ நாளாகும்

No posts to display