உக்ரைன் மீதான ரஷ்ய படையெடுப்பு ஒரு மாதத்தைக் குறிக்கிறது !! ஜெலென்ஸ்கி

உக்ரைன் மீதான ரஷ்ய படையெடுப்பு வியாழனன்று (மார்ச் 24, 2022) 30 நாட்களை நிறைவு செய்யும் நிலையில், உக்ரேனிய ஜனாதிபதி வோலோடிமிர் ஜெலென்ஸ்கி, ஒரு வீடியோ செய்தியில், ரஷ்யாவின் படையெடுப்பிற்கு எதிராக உலகெங்கிலும் உள்ள குடிமக்கள் தெருக்களில் இறங்குமாறு வலியுறுத்தினார்.

உக்ரைன் வெளியுறவு அமைச்சகம் சமூக ஊடக தளங்களில் வெளியிட்ட வீடியோ செய்தியில், Zelenskyy, “இன்று முதல் அதன் பிறகு, உங்கள் நிலைப்பாட்டை காட்டுங்கள். உங்கள் அலுவலகங்கள், உங்கள் வீடுகள், உங்கள் பள்ளிகள் மற்றும் பல்கலைக்கழகங்களில் இருந்து வாருங்கள். அமைதியின் பெயரால் வாருங்கள். உக்ரைனை ஆதரிக்க, சுதந்திரத்தை ஆதரிக்க, வாழ்க்கையை ஆதரிக்க உக்ரேனிய சின்னங்களுடன் வாருங்கள்.”

“#ரஷ்யாவின் போர் என்பது #உக்ரைனுக்கு எதிரான போர் மட்டுமல்ல. சுதந்திரத்திற்கு எதிரான போரை அப்படியே ஆரம்பித்தது. அதனால்தான் போருக்கு எதிராக நிற்குமாறு கேட்டுக்கொள்கிறேன்! மார்ச் 24-ம் தேதி முதல் – ரஷ்யப் படையெடுப்புக்குச் சரியாக ஒரு மாதத்திற்குப் பிறகு, போரை நிறுத்த விரும்பும் அனைவரும் ஒன்றாக!

ரஷ்யா உக்ரைன் மீது படையெடுத்து ஒரு மாதத்திற்குப் பிறகு, வியாழன் தொடங்கி உலகளாவிய போராட்டங்களுக்கு அழைப்பு விடுத்து, ஆங்கிலத்தில் பேசிய ஜெலென்ஸ்கி, “உங்கள் பள்ளிக்கூடங்களுக்கும், உங்கள் தெருக்களுக்கும் வாருங்கள். மக்கள் முக்கியம், சுதந்திரம், சமாதானம், உக்ரைன் முக்கியம் என்று சொல்லுங்கள்.”

“உங்கள் நகரங்களின் நகரங்களில், போரை நிறுத்த விரும்பும் அனைவரும் ஒன்றாக இருக்க வேண்டும்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

பிப்ரவரி 24 அதிகாலையில், டொனெட்ஸ்க் மற்றும் லுஹான்ஸ்க் மக்கள் குடியரசுகள் (DPR மற்றும் LPR) Kyiv படைகளுக்கு எதிராக தங்களைக் காத்துக் கொள்ள உதவி கோரியதைத் தொடர்ந்து, ரஷ்யா உக்ரைனில் ஒரு சிறப்பு இராணுவ நடவடிக்கையைத் தொடங்கியது.

ரஷ்யா தனது சிறப்பு நடவடிக்கையின் நோக்கம் உக்ரைனை இராணுவமயமாக்கல் மற்றும் “டெனாசிஃபை” செய்வதாகவும், இராணுவ உள்கட்டமைப்பு மட்டுமே குறிவைக்கப்படுகிறது – பொதுமக்கள் ஆபத்தில் இல்லை என்றும் கூறியது. உக்ரைனை ஆக்கிரமிக்கும் திட்டம் எதுவும் இல்லை என்று மாஸ்கோ பலமுறை வலியுறுத்தியுள்ளது.

ரஷ்ய ஜனாதிபதி விளாடிமிர் புட்டின் கருத்துப்படி, “எட்டு ஆண்டுகளாக கிய்வ் ஆட்சியால் துஷ்பிரயோகம் மற்றும் இனப்படுகொலைக்கு ஆளான” டான்பாஸ் மக்களைப் பாதுகாப்பதே குறிக்கோள்.

எவ்வாறாயினும், உக்ரைன் மீதான ரஷ்யாவின் ஆக்கிரமிப்பை மேற்கத்திய நாடுகள் கடுமையாகக் கண்டித்து, மாஸ்கோ மீது கடுமையான பொருளாதாரத் தடைகளை விதித்தன.