தூத்துக்குடியில் கடல்நீர் உட்புகுவதால் நிலத்தடி நீர் உப்புநீராக மாறும் அவல நிலை !

sea

தூத்துக்குடியின் நிலத்தடி நீரின் தரத்தை 1985 ஆம் ஆண்டு முதல் பல்வேறு ஆய்வுக் கட்டுரைகளைக் கொண்டு ஒரு விரிவான பகுப்பாய்வு, தூத்துக்குடி நகரின் கடற்கரையிலிருந்து 12 கிமீ தொலைவில் கடல் நீர் ஊடுருவக்கூடிய சாத்தியத்தை வலியுறுத்துகிறது. நிலத்தடி நீரில் உள்ள ஹைட்ரோஜிகெமிக்கல் மாறுபாட்டின் காரணமாக கடல் நீர் உட்புகுதல் நீரின் தரத்தை சீர்குலைத்துள்ளது என்ற உண்மையை கல்வியாளர்கள் பூஜ்ஜியமாகக் கூறினர்.

புவி வேதியியல் ஆய்வுகள் பற்றிய விரிவான ஆய்வுக்கு தலைமை தாங்கிய VOC கல்லூரியின் பேராசிரியர் செல்வம் கருத்துப்படி, நிலத்தடி நீரின் முக்கிய அளவுருக்களான pH மதிப்பு, மின் கடத்துத்திறன் (EC), மொத்த கரைந்த உப்புகள் (TDS), கால்சியம், மெக்னீசியம், சோடியம், பொட்டாசியம் மற்றும் குளோரைடு கடலோரப் பகுதியிலிருந்து புதுக்கோட்டையை நோக்கி பல ஆண்டுகளாக படிப்படியாக அதிகரித்து வருவதைக் கண்டறிந்தது, இது கடல்நீர் நிலத்தடிக்குள் ஊடுருவக்கூடிய சாத்தியத்தைக் குறிக்கிறது.

“கடந்த 20 முதல் 30 ஆண்டுகளில் கரையிலிருந்து ஒரு கி.மீ தவிர மற்ற அனைத்துப் பயன்பாட்டுக்கும் நிலத்தடி நீர் பொருத்தமானது என்று 1985 ஆம் ஆண்டு மேற்கொள்ளப்பட்ட ஆராய்ச்சி ஆய்வுகள் கண்டறிந்தன, இருப்பினும், கடந்த 20 முதல் 30 ஆண்டுகளில் உள்நாட்டில் உப்புத்தன்மை அதிகரித்துள்ளது”, செல்வம் மேலும் கூறினார்.

விஓசி கல்லூரியின் புவியியல் துறையைச் சேர்ந்த ஆராய்ச்சி அறிஞர் ஜேசுராஜ் கூறுகையில், பிஐஎஸ்(2012) தரநிலைகளின்படி, குடிநீரில் விரும்பத்தக்க pH மதிப்பு 6.5 க்கும் குறைவாகவும், 8.5க்கு மேல் குடிக்க முடியாததாகவும் உள்ளது. இதேபோல், மொத்த கரைந்த திடப்பொருட்களுக்கு (டிடிஎஸ்) விரும்பத்தக்க மற்றும் ஏற்றுக்கொள்ள முடியாத வரம்பு 2000, கால்சியம் முறையே 200, குளோரைடு முறையே 1000 என அவர் மேலும் கூறினார்.

தூத்துக்குடியில் உள்ள கிள்ளிகுளம் வேளாண்மைக் கல்லூரி மற்றும் ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தைச் சேர்ந்த ஆராய்ச்சி அறிஞர் பி.விவேகா, கடலோரப் பகுதியில் இருந்து 10 கிமீ தொலைவில் உள்ள ஆழ்துளைக் கிணறுகள், ஆழ்துளைக் கிணறுகள், ஆழ்துளைக் கிணறுகள் ஆகியவற்றில் இருந்து சேகரிக்கப்பட்ட 200-க்கும் மேற்பட்ட நிலத்தடி நீர் மாதிரிகளை ஆய்வு செய்ததில், நா+ மற்றும் அதன் ஆதிக்கம் அதிகமாக இருப்பதாகத் தெரிவித்துள்ளார். நிலத்தடி நீர் மாதிரிகளில் உள்ள கிளியான்கள் தூத்துக்குடியில் கடல் நீர் ஊடுருவியதை வலுவாகக் காட்டுகிறது.

தூத்துக்குடியில் நிலத்தடி நீர் ஆராய்ச்சியில் பணியாற்றிய பிரசிடென்சி கல்லூரியின் உதவிப் பேராசிரியர் ஜி.சிங்கராஜா கூறியதாவது: தொழிற்சாலைகள் மற்றும் உப்பளப் பணிகளுக்காக நிலத்தடி நீர் அதிகமாக வெளியேற்றப்படுவதால் கடல்நீர் ஊடுருவுகிறது. நிலத்தடி நீரை அதிகமாக உறிஞ்சும் போது மட்டுமே இதைத் தடுக்க முடியும் என்றார் அவர்.

தூத்துக்குடி மாநகராட்சிக்கு உள்பட்ட கோகூர், புலிப்பாஞ்சான்குளம் உள்ளிட்ட பகுதிகளில் உள்ள பல நன்னீர் நீர்நிலைகளும், சிறு குளங்களும் குடியிருப்புகளாகவும், வீட்டு மனைகளாகவும் மாறியுள்ளதாக பொதுமக்கள் கூறுகின்றனர். சாலை விரிவாக்கத்தின் போது பல நீர் கால்வாய்கள் உண்ணப்பட்டு, உயர்த்தப்பட்ட சாலைகளால் தடையாக உள்ளன.

மத்திய நிலத்தடி நீர் வாரியத்தின் (CGWB) மூத்த அதிகாரி ஒருவரிடம் கேட்டபோது, ​​பெயர் தெரியாத நிலையில், அதிகப்படியான பம்பிங் மூலம் கடல் நீர் உட்புகுதல் மற்றும் இடத்திலுள்ள உப்புத்தன்மை காரணமாக ஒப்புக்கொண்டார். தூத்துக்குடி உட்பட 14 மாவட்டங்களில் நிலத்தடி நீர் உப்புத்தன்மை உள்ளது. மேலும், உப்புத்தன்மை அளவைக் கண்டறியும் ஆய்வுகள் நடைபெற்று வருகின்றன.