தற்போதைய அரசியல் நிலவரம், அமைப்புத் தேர்தல்கள் குறித்து விவாதிக்க மார்ச் 26ஆம் தேதி காங்கிரஸ் கூட்டம்

0
67
soniya Gandhi

தற்போதைய அரசியல் நிலவரம் குறித்து விவாதிக்க காங்கிரஸ் இடைக்காலத் தலைவர் சோனியா காந்தி தலைமையில் அக்கட்சியின் பொதுச் செயலாளர்கள் மற்றும் மாநிலப் பொறுப்பாளர்களுடன் மார்ச் 26-ம் தேதி கூட்டம் நடைபெறுகிறது.

கட்சி தலைமையகத்தில் இந்த சந்திப்பு நடைபெறவுள்ளது. பொதுச் செயலாளர் (அமைப்பு) கே.சி.வேணுகோபால் தலைமையில் நடைபெறும் கூட்டத்தில் அகில இந்திய காங்கிரஸ் கமிட்டியின் பொதுச் செயலாளர்கள் மற்றும் பொறுப்பாளர்கள் கலந்து கொள்வார்கள்.

கூட்டத்திற்கான நிகழ்ச்சி நிரலில், “சிறப்பு உறுப்பினர் சேர்க்கை, அமைப்புத் தேர்தல்கள் மற்றும் கிளர்ச்சி நிகழ்ச்சிகளைத் திட்டமிடுதல் ஆகியவை அடங்கும். காங்கிரஸ் கட்சியின் ஜி-23 தலைவர்கள் என்று அழைக்கப்படுபவர்கள் கட்சியில் அமைப்புத் தேர்தல்கள் உட்பட உள் சீர்திருத்தங்களை முன்வைத்து வருகின்றனர்.”

செவ்வாய்க்கிழமை பிற்பகல் சோனியா காந்தி, சமீபத்தில் நடந்து முடிந்த சட்டமன்றத்தில் ஐந்து மாநிலங்களில் காங்கிரஸின் தோல்விக்குப் பிறகு, கட்சிக்குள் ஆழமடைந்து வரும் பிளவைத் தீர்க்கும் முயற்சியின் ஒரு பகுதியாக, ஜி23 தலைவர்களான ஆனந்த் சர்மா, மணீஷ் திவாரி மற்றும் விவேக் தங்கா ஆகியோரை புதுதில்லியில் உள்ள அவரது இல்லத்தில் சந்தித்தார். தேர்தல்கள்.

ஆதாரங்களை மேற்கோள் காட்டி, ANI அறிக்கை, கூட்டத்தில் காங்கிரஸ் தலைவர்கள் முடிவெடுக்கும் செயல்பாட்டில் கூட்டுத் தலைமை இல்லாததை சுட்டிக்காட்டினர்.

G-23 தலைவர்கள் நிறுவன மாற்றங்களுக்கு அழுத்தம் கொடுத்து வருவதால், ஆகஸ்ட்-செப்டம்பர் தேர்தலுக்குப் பிறகு கட்சித் தலைவருக்கான தேவையான நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்படும் என்று காங்கிரஸ் தலைவர் கூறியதாக அறியப்படுகிறது.

சோனியாவை மேற்கோள் காட்டி, ANI ஆதாரங்களை மேற்கோள் காட்டி, “ஆகஸ்ட்-செப்டம்பருக்குள், கட்சியின் தலைவர் தேர்தல் முடிந்துவிடும். அதில் கவனம் செலுத்துங்கள். அதற்குள் என்னால் ஒரு குறிப்பிட்ட அளவிற்கு மட்டுமே மாற்றங்களைச் செய்ய முடியும்.”

மேலும், இந்த சந்திப்பின் போது கட்சியின் தலைமை குறித்து கேள்வி எழுப்பிய கபில் சிபலை காந்தி குடும்பத்தினரோ அல்லது ஜி-23 தலைவர்களோ குறிப்பிடவில்லை என்று தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன. G23 உறுப்பினர்கள் கட்சியில் உள்ள ஒரு சில தலைவர்கள் தங்கள் பொறுப்புக்கூறல் சரி செய்யப்படாத நிலையில் ஒவ்வொரு முடிவையும் எடுக்கிறார்கள் என்ற பிரச்சினையை எழுப்பி வருகின்றனர்.

தேர்தல் தோல்விக்கு காரணம் என்று ராகுல் காந்தியின் பெயரில் பொதுச் செயலாளர்கள் முடிவெடுக்கிறார்கள் என்று மூன்று காங்கிரஸ் தலைவர்களும் சோனியா காந்தியிடம் தெரிவித்தனர்.

“கட்சியில் ஒரு சிலர் எடுக்கும் முடிவுகளின் விளைவுகளுக்கு யார் பொறுப்பேற்பார்கள்? கட்சியை ஒரு சிலரிடம் ஒப்படைக்க முடியாது. கூட்டத்தில் கட்சித் தலைவர்கள் எழுப்பும் பிரச்னைகள் குறித்து பரிசீலிப்பதாக சோனியா காந்தி கூறினார். என்று மேற்கோள் காட்டப்படுகின்றன.

G23 தலைவர்கள் காங்கிரஸின் பொதுச் செயலாளர்களான ரன்தீப் சுர்ஜேவாலா, அஜய் மாக்கன் மற்றும் கே.சி. வேணுகோபால் உள்ளிட்ட கட்சித் தலைவர்களுடன் மகிழ்ச்சியடையவில்லை எனக் கூறப்படுகிறது, மேலும் அவர்கள் “கூட்டு மற்றும் உள்ளடக்கிய” தலைமையையும் கோரியுள்ளனர்.

குறிப்பிடத்தக்க வகையில், மேலும் G-23 தலைவர்களுடன் காந்தியின் சந்திப்பு, அதிருப்தியில் உள்ள தொகுதிக்கும் காங்கிரஸ் தலைமைக்கும் இடையே உள்ள இடைவெளியைக் குறைக்கும் முயற்சியாகக் கருதப்படுகிறது.