ஆம் ஆத்மி கட்சியின் ராஜ்யசபா வேட்பாளர் ராகவ் சதா, டெல்லி சட்டப் பேரவையில் இருந்து ராஜினாமா செய்தார்

0
90
max

ராஜ்யசபா தேர்தலுக்கு பஞ்சாபில் இருந்து அக்கட்சியின் வேட்பாளர்களில் ஒருவரான ஆம் ஆத்மி எம்எல்ஏ ராகவ் சதா வியாழக்கிழமை (மார்ச் 24) தில்லி சட்டப் பேரவையில் இருந்து ராஜினாமா செய்தார்.

சதா டெல்லி சட்டப் பேரவையில் இருந்து தனது ராஜினாமா கடிதத்தை சபாநாயகர் ராம் நிவாஸ் கோயலுக்கு சமர்ப்பித்தார்.

ராஜினாமா செய்த பிறகு, பஞ்சாபின் நலனுக்காக பாடுபடுவேன் என்றும் மாநிலத்தின் பிரச்சினைகளை மேல்சபையில் எழுப்புவேன் என்றும் சதா கூறினார்.

“டெல்லி விதான் சபாவில் இருந்து ராஜினாமா செய்துவிட்டேன். சபாநாயகர் உட்பட அனைத்து உறுப்பினர்களும் எனக்கு அன்பைக் கொடுத்துள்ளனர். மேலவையில் (ராஜ்யசபா) பஞ்சாபின் முன்னேற்றத்திற்காக பாடுபடுவேன். சபையில் நான் எழுப்பும் பல பிரச்சினைகள் உள்ளன,” என்று ஆம் ஆத்மி தலைவர் கூறியதாக ANI செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

முன்னாள் கிரிக்கெட் வீரர் ஹர்பஜன் சிங், லவ்லி புரொபஷனல் பல்கலைக்கழக நிறுவனர் அசோக் மிட்டல், ஆம் ஆத்மி எம்எல்ஏ ராகவ் சதா, ஐஐடி டெல்லி ஆசிரியர் சந்தீப் பதக் மற்றும் தொழிலதிபர் சஞ்சீவ் அரோரா ஆகியோரை பஞ்சாபில் இருந்து மார்ச் 31ஆம் தேதி நடைபெறும் ராஜ்யசபா தேர்தலுக்கு ஆம் ஆத்மி பரிந்துரை செய்துள்ளது. 33 வயதான ராகவ் சதா தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டால், ராஜ்யசபாவின் இளைய உறுப்பினர் ஆவார்.

ராஜேந்திர நகர் தொகுதியில் தான் எம்.எல்.ஏ.வாக இருந்த காலத்தை நினைவுகூர்ந்த சாதா, தனது தொகுதியில் மிகவும் கடினமாக உழைத்ததாக கூறினார்.

“தொற்றுநோயின் போது அல்லது குடிநீர் குழாய்கள் பொருத்தப்பட்டாலும், எங்கள் தொகுதியில் வசிப்பவர்கள் அனைவரும் கெஜ்ரிவாலுக்கு நன்றி கூறுகிறோம். எம்.எல்.ஏ மாறுவார், ஆனால் பணி தொடரும் என்பதை நான் அவர்களுக்கு உறுதியளிக்க விரும்புகிறேன். அவர்கள் எனக்கு அளித்த மரியாதையை நான் எப்போதும் மதிப்பேன். . அனைத்து குடியிருப்பாளர்களுக்கும் நான் நன்றியுள்ளவனாக இருக்கிறேன். இந்த சிறிய சகோதரனும் உங்கள் மகனும் எப்போதும் உங்களுக்காக இருப்பார்கள்,” என்று PTI மேற்கோள் காட்டியுள்ளது.

ஆம் ஆத்மியில் சாதாரண, நடுத்தர மக்களுக்கு மட்டுமே இவ்வளவு பெரிய வாய்ப்புகள் கிடைக்கின்றன என்றார் சாதா.

“ஒரு நபரின் தேசபக்தி மற்றும் அர்ப்பணிப்பு போற்றப்படும் கெஜ்ரிவாலின் மாதிரி இது. நாங்கள் கேஜ்ரிவால் அரசியல் பள்ளி மாணவர்கள். அவர் எனக்காக வேறு ஒரு ஸ்ட்ரீம் தேர்வு செய்துள்ளார். இந்த வீட்டை நான் இழக்கிறேன். ஜெய் ஹிந்த். ஜெய் பாரத். இன்குலாப் ஜிந்தாபாத்,” ஆம் ஆத்மி தலைவர் டெல்லி சட்டசபையில் பிரிவினை உரையின் போது கூறினார்.

துணை முதல்வர் மணீஷ் சிசோடியா, தனது இளைய சகோதரர் ராகவ் சதா, மேல்சபையில் டெல்லி மற்றும் நாட்டின் குரலாக இருப்பார் என்றார். “இது அநேகமாக அவரது பிரியாவிடை உரையாக இருக்கலாம். எனது இளைய சகோதரர் ராகவ் சதா, இவ்வளவு இளம் வயதிலேயே அவருக்கான இடத்தை உருவாக்கி ராஜ்யசபா வரை சென்றதில் நான் மிகவும் மகிழ்ச்சியடைகிறேன்” என்று சிசோடியா கூறினார்.