இமாச்சல பிரதேச சட்டசபை தேர்தலில் வெற்றி பெற ஒற்றுமையாக இருக்க வேண்டும் என இமாச்சல பிரதேச காங்கிரஸ் தலைவர்களுக்கு சோனியா காந்தி வேண்டுகோள்

0
66
soniya Gandhi

இந்த ஆண்டு இறுதியில் நடைபெறவுள்ள இமாச்சலப் பிரதேச சட்டப்பேரவைத் தேர்தலுக்கு முன்னதாக, சமீபத்தில் நடந்து முடிந்த சட்டப்பேரவைத் தேர்தலில் பஞ்சாப் போன்ற சூழல் ஏற்படாமல் இருக்க, மாநிலக் கட்சித் தலைவர்கள் ஒற்றுமையாக இருக்குமாறு காங்கிரஸ் தலைவர் சோனியா காந்தி கேட்டுக் கொண்டதாக வட்டாரங்கள் தெரிவிக்கின்றன. சோனியா காந்தி, “நீங்கள் அனைவரும் ஒன்றாக அமர்ந்திருக்கிறீர்கள், இல்லையெனில் நீங்கள் ஒருவருக்கொருவர் பேசிக்கொள்ள மாட்டீர்கள்” என்று ANI மேற்கோளிட்டுள்ளது.

ஆம் ஆத்மி கட்சியிடம் பஞ்சாப்பை இழந்த காங்கிரஸ் தலைவர்கள், இமாச்சல பிரதேசத்தில் ஆம் ஆத்மி கட்சியின் தற்போதைய நிலை குறித்து சோனியா காந்திக்கு விளக்கினர். கூட்டத்தில் கலந்து கொண்ட காங்கிரஸின் இமாச்சல பிரதேச பொறுப்பாளர் ராஜீவ் சுக்லா, “இமாச்சல பிரதேசத்தில் ஆம் ஆத்மி ஒரு பிரச்சினை இல்லை, பாஜக அல்லது காங்கிரஸிடம் இருந்து சீட்டு கிடைக்காதவர்கள் மட்டுமே ஆம் ஆத்மி கட்சியில் போட்டியிடுவார்கள். .”

காங்கிரஸ் தலைவர் மாநிலத்தில் ஆம் ஆத்மி நிலை குறித்து கட்சித் தலைவர்களுடன் ஆலோசித்து, போட்டியாளர்களை எதிர்கொள்ள தேர்தல் வியூகத்தைத் தயாரிக்குமாறு கேட்டுக் கொண்டார். “இமாச்சலப் பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த அனைத்துத் தலைவர்களும் சோனியா காந்தியிடம் தாங்கள் ஒற்றுமையாக இருப்போம் என்றும், பஞ்சாப் போன்ற சூழல் அங்கு மீண்டும் வராது என்றும் உறுதியளித்தனர். மத்திய தலைமை எடுக்கும் எந்த முடிவையும் மாநிலத் தலைவர்கள் ஏற்றுக்கொள்வார்கள் என்று கட்சித் தலைவர்கள் அகில இந்திய காங்கிரஸ் தலைவருக்கு உறுதியளித்தனர்” என்று வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

மேலும், மாநிலக் கட்சித் தலைவர் மற்றும் சட்டமன்றக் கட்சித் தலைவரையும் நிலைமை தேவைப்பட்டால் மாற்றலாம் என்றும், “மத்திய தலைமை இப்போது எந்த அதிகாரிகளையும் மாற்றவில்லை, ஆனால் விருப்பம் திறந்தே உள்ளது” என்றும் வட்டாரங்கள் மேலும் தெரிவித்தன.

கடந்த ஆண்டு இமாச்சலப் பிரதேசத்தில் நடைபெற்ற இடைத்தேர்தலில், மூன்று சட்டமன்றத் தொகுதிகளுடன் மண்டி மக்களவைத் தொகுதியிலும் காங்கிரஸ் வெற்றி பெற்றதால், வரும் சட்டமன்றத் தேர்தலிலும் அதையே மீண்டும் செய்ய முயற்சிக்கிறது.

மண்டி லோக்சபா தொகுதியிலும் மற்ற மூன்று சட்டசபை தொகுதிகளிலும் பா.ஜ.க.வை வீழ்த்துவதற்கான முழு ஆதார வியூகத்துடன் அக்கட்சி முன்னோக்கி நகர்ந்தால் மட்டுமே தேர்தல் முடிவுகள் மீண்டும் தொடரும் என கூட்டத்தில் முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாக கூறப்படுகிறது.

வீரபத்ர சிங்கின் மரணத்திற்குப் பிறகு, மலைப்பாங்கான மாநிலத்தில் கட்சியின் முகத்தின் நிலையை எடுக்க பல தலைவர்கள் முயற்சித்த போதிலும், மாநிலத்தில் உயர் தலைமைத்துவத்தில் காங்கிரஸ் வெற்றிடத்தைக் காண்கிறது.

ஜி-23 இன் ஒரு பகுதியாக இருக்கும் ஆனந்த் சர்மா, வீரபத்ர சிங்கின் மறைவுக்குப் பிறகு ஏற்பட்ட வெற்றிடத்தை நிரப்ப ஒரு முன்னோடியாகக் கருதப்படுகிறார். இருப்பினும், இந்த ஆண்டு அக்டோபரில் சட்டப்பேரவைத் தேர்தல் நடைபெறவுள்ள இமாச்சலப் பிரதேசத்தில் காங்கிரஸை வழிநடத்தும் பதவி அவருக்கு பறிக்கப்படலாம்.