எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க உங்கள் உணவில் இதை சேர்த்துக்கொள்ளுங்கள் முழு தொகுப்பு இதோ !

இந்தியாவில் தொற்றாத நோய்களின் (NCD) பரவலான அதிகரிப்புடன், வைட்டமின் சி ஆரோக்கியமான வாழ்க்கைக்கு மிகவும் தேவையான ஊட்டச்சத்துக்களில் ஒன்றாக மாறியுள்ளது. கார்டியோவாஸ்குலர் நோய்கள், புற்றுநோய், சுவாச நோய்கள் மற்றும் நீரிழிவு ஆகியவை இந்தியர்களை பாதிக்கும் முன்னணி NCDகளை உருவாக்குகின்றன, இது அதிக இறப்பு விகிதங்களுடன் தொடர்புடையது.

2021 ASSOCHAM அறிக்கையின்படி, NCDகளால் பாதிக்கப்பட்ட இந்தியர்களில் மூன்றில் இரண்டு பங்கு அதிக உற்பத்தித் திறன் கொண்ட வயதினராக (26 முதல் 59 வயது வரை) உள்ளனர். இவற்றில், நீரிழிவு மற்றும் உயர் இரத்த அழுத்தம் ஆகியவை குறிப்பாக அதிக தொடர்புடைய சுமைகளைக் கொண்டுள்ளன, நாடு முழுவதும் முறையே 2.9 சதவீதம் மற்றும் 3.6 சதவீதம் பரவுகின்றன.

சிறந்த NCD நிர்வாகத்தை செயல்படுத்த நல்ல உணவு மற்றும் ஊட்டச்சத்துடன், உகந்த ஆரோக்கியத்தை பராமரிக்க சுய-கவனிப்பு தீர்வுகளின் தெளிவான தேவை உள்ளது. நல்ல ஊட்டச்சத்துக்கு ஆரோக்கியமான, சமச்சீர் உணவு அவசியம் என்றாலும், நாட்டின் ஊட்டச்சத்து நுகர்வு போதுமானதாக இல்லை, மக்களின் தற்போதைய உணவுகள் ஊட்டச்சத்து குறைபாடு மற்றும் அதிகரித்து வரும் NCD நிகழ்வுகளுக்கு பங்களிக்கின்றன.

1. வைட்டமின் சி (அல்லது அஸ்கார்பிக் அமிலம்) நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்தின் பல்வேறு அம்சங்களை ஆதரிப்பதில் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது.

2. ஒரு சக்திவாய்ந்த ஆக்ஸிஜனேற்றியாக, வைட்டமின் சி உடலின் இயற்கையான பாதுகாப்பையும் பலப்படுத்துகிறது. நொய்டாவில் உள்ள சுவாச நோய்களுக்கான மெட்ரோ மையத்தின் நுரையீரல் தூக்கம் மற்றும் தீவிர சிகிச்சை இயக்குநர் மற்றும் தலைவர் டாக்டர் தீபக் தல்வார் கூறுகையில், “நோய்டாவின் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க வைட்டமின் சி இன்றியமையாத ஊட்டச்சத்து ஆகும். நீரிழிவு மற்றும் உயர் இரத்த அழுத்தம் போன்ற பொதுவான NCD கள் உள்ள நோயாளிகளுக்கு இது தேவைப்படுகிறது. மற்றவர்களை விட அதிக வைட்டமின் சி, இந்த நோயாளிகளில் காணப்படும் அதிக ஆக்ஸிஜனேற்ற அழுத்தத்தின் காரணமாக குறிப்பாக, நீரிழிவு நோயாளிகள் நீரிழிவு நோயாளிகள் அல்லாதவர்களை விட 30 சதவீதம் குறைவான வைட்டமின் சி செறிவுகளைக் கொண்டுள்ளனர். பணக்கார, சீரான உணவு, சிட்ரஸ் உணவுகள் மற்றும் தக்காளிகளை உள்ளடக்கியது.”

3. குளிர்காலத்தில், குறிப்பாக NCD களால் பாதிக்கப்பட்ட மக்களில், சளி மற்றும் காய்ச்சல் போன்ற பருவகால நோய்த்தொற்றுகளைத் தணிப்பதில் வைட்டமின் சி பங்கு வகிக்கிறது. இருதய நோய்கள் அல்லது உயர் இரத்த அழுத்தம் உள்ள நோயாளிகளில், ஊட்டச்சத்து இறுதி-உறுப்பு சேதத்தை பாதுகாக்கும் மற்றும் இரத்த உறைதலைக் கட்டுப்படுத்த உதவும் வாஸ்குலர் எண்டோடெலியல் செயல்பாட்டை மேம்படுத்துகிறது. வைட்டமின் சியின் பங்கை விளக்கி, அபோட் குளோபல் மெடிக்கல் அலுவல்களின் இயக்குனர் டாக்டர். பராக் ஷெத், “வைட்டமின் சி, நோய் எதிர்ப்பு சக்தி மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்ற அளவுகளை அதிகரிப்பது போன்ற அற்புதமான ஆரோக்கிய நன்மைகளை வழங்குகிறது. வைட்டமின் சி இன் முக்கியத்துவம் குறித்த விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்த அபோட் உறுதிபூண்டுள்ளார். அதன் மூலம் போதுமான தினசரி உட்கொள்ளலை ஊக்குவிப்பதன் மூலம், நோய் எதிர்ப்புச் சக்தியைப் பெறலாம் மற்றும் ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியம் மற்றும் நல்வாழ்வை மேம்படுத்தலாம். குறிப்பிட்ட உள்ளூர் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய நம்பகமான, தரமான தீர்வுகளை வழங்குவதன் மூலம், மக்கள் நல்ல ஆரோக்கியத்திலிருந்து பயனடைவதற்கும் சிறந்த, முழுமையான வாழ்க்கையை வாழ்வதற்கும் நாங்கள் உதவுகிறோம்.”

வைட்டமின் சி குறைபாடு நாடு முழுவதும் காணப்பட்டது, வட இந்தியா மற்றும் தென்னிந்தியாவின் பெரியவர்களிடையே முறையே 74 சதவீதம் மற்றும் 46 சதவீதம் பாதிப்பு இருப்பதாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. NCD களால் பாதிக்கப்பட்ட மக்களில் குறைபாடு பொதுவாகக் காணப்படுகிறது, இதன் விளைவாக அவர்களின் நிலைமைகளை நிர்வகிக்க குறைந்த நோய் எதிர்ப்பு சக்தி உள்ளது. நுண்ணூட்டச்சத்து போதுமான அளவு உட்கொள்வதை உறுதிசெய்து, ஒருவரின் ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தில் அதன் நேர்மறையான விளைவுகளிலிருந்து பயனடைவதற்கு, வைட்டமின் சி கூடுதல் நன்மை பயக்கும்.