நிலநடுக்கத்திற்குப் பிறகு மின்வெட்டைத் நிலைநிறுத்த போராடும் ஜப்பான் !!

ஜப்பான்

கடந்த வார பூகம்பத்திற்குப் பிறகு உறைபனி வெப்பநிலை மற்றும் மின் உற்பத்தி நிலையங்கள் செயலிழந்ததால், செவ்வாய்க்கிழமை டோக்கியோவில் விளக்குகளை எரிய வைக்க ஜப்பான் துடிக்கிறது.

டோக்கியோ பகுதி முழுவதும் நிலைமை “மிகவும் இறுக்கமாக உள்ளது” மற்றும் விநியோக பற்றாக்குறை தொடர்ந்தால் பகுதியளவு மின்சாரம் தடைபடலாம் என்று டோக்கியோ எலக்ட்ரிக் பவர் கோ., அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார். பெருநகரின் மின்சாரம் மாலையில் தேவைக்கு குறைவாக இருக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, நாட்டின் வர்த்தக அமைச்சகம் எச்சரித்தது.

மேலும் மின் பாதுகாப்பு முயற்சிகளுக்கு அமைச்சகம் அழைப்பு விடுத்தது, பகலில் உள்ள சூழ்நிலையைப் பொறுத்து பயனர்களுக்கு வலுவான கோரிக்கைகளைச் செய்ய வேண்டியிருக்கலாம் என்று கூறியது. வீடுகள் மற்றும் வணிகங்கள் முடிந்தவரை மின் நுகர்வு குறைக்க வேண்டும், வர்த்தக அமைச்சர் Koichi Hagiuda முன்னதாக, டோக்கியோ பகுதிக்கு அரசாங்கம் அதன் முதல் மின்சார விநியோக எச்சரிக்கையை வெளியிட்ட பிறகு கூறினார்.

வடகிழக்கில் தாக்கிய மற்றும் பல மின் உற்பத்தி நிலையங்களை ஆஃப்லைனில் எடுத்த கடந்த வார வலுவான பூகம்பத்திற்குப் பிறகு நாட்டின் மின் விநியோகம் மெல்லியதாக நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளது. 2011 ஃபுகுஷிமா பேரழிவிற்குப் பிறகு, பழைய எண்ணெய் மூலம் இயங்கும் ஆலைகள் மற்றும் பெரும்பாலான அணு உலைகள் மூடப்பட்டிருப்பதால், ஜப்பானில் மிகக் குறைந்த மின் இருப்பு உள்ளது.

செவ்வாயன்று கிரிட் ஒருங்கிணைப்பாளரின் அறிக்கையின்படி, ஜப்பான் டோக்கியோ பகுதிக்கு உதிரி மின் விநியோகங்களை அனுப்ப நாட்டின் கிட்டத்தட்ட அனைத்து பிராந்திய பயன்பாடுகளுக்கும் உத்தரவிட்டுள்ளது. காலை 7 மணி முதல் மாலை 4 மணி வரை 1.4 ஜிகாவாட் அளவுக்கு டெப்கோ பெற உள்ளது. உள்ளூர் நேரப்படி செவ்வாய்கிழமை, அது கூறியது.

மாலை 4 முதல் 5 மணிக்குள் தேவை உச்சத்தை எட்டிவிடும் என்று டெப்கோ எதிர்பார்க்கிறது. உள்ளூர் நேரம், அது இணையதளத்தில் கூறியது. செவ்வாயன்று கையிருப்பு -4.8% ஆகக் குறைவதால், மின்சாரத் தேவை விநியோகத்தை விஞ்சுவதை நிறுவனம் காண்கிறது. Tohoku Electric Power Co., டோக்கியோவிற்கு அடுத்த பகுதிக்கு சேவை செய்யும், இருப்புக்கள் 0% வரை குறையும் என்று எதிர்பார்க்கிறது மற்றும் அதன் பயனர்களை மின்சாரத்தை சேமிக்குமாறு கேட்டுக் கொண்டுள்ளது. 1% க்குக் கீழே நீண்ட காலச் சரிவு இருட்டடிப்புகளைத் தூண்டலாம்.

JFE Holdings Inc. இன் எஃகு தயாரிக்கும் பிரிவானது சிபா மற்றும் கனகாவா மாகாணங்களில் உள்ள அதன் சொந்த மின் உற்பத்தி வசதிகளிலிருந்து மின்சாரத்தை சேமிக்கவும், உற்பத்தியை அதிகரிக்கவும் Tepco ஆல் கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டுள்ளதாக செய்தித் தொடர்பாளர் ஒருவர் செவ்வாய்க்கிழமை தெரிவித்தார். உற்பத்தியைக் குறைக்குமாறு நிறுவனத்திடம் கேட்கப்படவில்லை, செயல்பாடுகள் மற்றும் விநியோகத்தை பராமரிக்கும் என்று செய்தித் தொடர்பாளர் கூறினார்.