கர்ப்பம்தரிப்பற்கு முன்பு, உங்களை நீங்கள் தயார்ப்படுத்திக் கொள்ள வேண்டும். குழந்தைப் பெற்றுக்கொள்ள நினைக்கும் பெண்கள் இந்த பதிவை காணவும்.

தினசரி என்ன சாப்பிடுகிறீர்கள், அது உங்களுக்கு நல்லதா என்பது உங்களுக்கு மட்டுமே தெரியும். மிக சமீபத்திய காலங்களில் நமக்குத் தெரிந்த விஷயம் என்னவென்றால், நமது சூழலிலும், நம் உணவில் உள்ள “நுண்ணுயிர்” (ஆரோக்கியமான பாக்டீரியா) உண்மையில் நம்மீது மட்டுமல்ல, நாம் வளர்க்கும் குழந்தை மீதும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும்.

புரோபயாடிக்குகள் சேதமடைந்த குடலைக் குணமாக்கி, குடலில் ஒரு நல்ல நுண்ணுயிர் சூழலை உருவாக்க உதவும். உங்கள் உணவை மதிப்பீடு செய்து கருத்தரிக்க முயற்சிக்கும் முன் மாற்றங்களைச் செய்யுங்கள்.

இரும்புச்சத்து அதிகம் உள்ள உணவுகளைச் சாப்பிடுங்கள் மற்றும் ஏராளமான பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகளைச் சாப்பிடுங்கள். “சூப்பர்ஃபுட்” விருப்பங்களை ஆராயுங்கள்.

உடற்பயிற்சி சிறந்தது மற்றும் மன அழுத்தத்தை மிகவும் ஆரோக்கியமாகக் குறைக்கும், குறிப்பாக நகரவாசிகளுக்கு. ஒரு கர்ப்பிணித் தாயின் உயர் அழுத்த அளவு குழந்தைக்கு நஞ்சுக்கொடி வழியாகப் பாக்டீரியா வழியாகச் செல்லக்கூடும் என்று ஆராய்ச்சியில் தெரிய வந்துள்ளது.

ஆரோக்கியமாக இருக்க, வேலைக்குப் பிறகு ஒன்றாக நடப்பது அல்லது ஜிம்முக்கு செல்வது அல்லது உடற்பயிற்சி வகுப்பிற்குச் செல்வது போன்ற நீங்கள் ஒன்றாகச் செய்யக்கூடிய ஒரு வகையான உடற்பயிற்சியைக் கண்டுபிடிப்பது நல்லது.

நீங்கள் வேடிக்கையாக இருப்பதோடு மட்டுமல்லாமல், நிதானமாகவும் ஆரோக்கியமாகவும் இருக்கும் புதிய முறைகளை உருவாக்குவீர்கள்.

அதிகப்படியான ஆல்கஹால், அதிக சர்க்கரை மற்றும் அதிகப்படியான காஃபி போன்ற நச்சு திரவங்களைத் தவிர்க்கவும். இதுபோன்ற விஷயங்களைக் குறைத்தால், உங்கள் உடலுக்கு நன்மை ஏற்படும்.

பெரும்பாலும் பெண்கள் தாங்கள் கர்ப்பமாக இருப்பதை உடனடியாக அறிய மாட்டார்கள். இந்த திரவங்கள் அதிகமாக, அல்லது பொழுதுபோக்கு மருந்துகள் மற்றும் சுற்றுச்சூழல் நச்சுகள் குழந்தைக்கு வளர்ச்சி சிக்கல்களை ஏற்படுத்தும். முதல் சில வாரங்கள் மிகவும் முக்கியமான காலம்.

சிறுநீர் பாதை நோய்த்தொற்றுகளைத் தவிர்க்க ஆரோக்கியமான திரவங்களைச் சாப்பிடுங்கள். எலுமிச்சை சாற்றுடன் ஒரு சிட்டிகை கல் உப்பு சேர்த்துக் குடிப்பது ஒரு ஆரோக்கியமான காலை ஸ்டார்ட்டராக இருக்கலாம், தேங்காய் நீர் மற்றும் தண்ணீருடன் கூடுதலாக ஆரோக்கியமான ஜூஸ்கள் குடிப்பது உடலுக்கு நன்மை சேர்க்கும்.

நீங்கள் கர்ப்பமாக இருக்க முடியுமானால் பெயிண்டிங் போன்ற அதிகப்படியான உமிழும் செயல்களைத் தவிர்க்கவும். கருத்தரிப்பதற்கு முன்பு புகைபிடிப்பதை விட்டுவிடுங்கள். ப்ரோக்கோலி, கீரை, முட்டை, ஆரஞ்சு, பட்டாணி போன்ற பல வைட்டமின் அல்லது ஃபோலேட் அதிகம் உள்ள உணவுகளை நீங்கள் சாப்பிட ஆரம்பிக்கலாம்.

நீங்கள் சமைக்கும் அரிசி / சர்க்கரை / உப்பு / ஆரோக்கியமான விருப்பத்திற்கு மாற்றுவது பற்றிச் சிந்தியுங்கள். பல் மருத்துவரிடம் ஒரு பரிசோதனையைப் பரிசீலிக்கவும், எனவே கர்ப்பத்திற்கு முன்பு சரிசெய்ய வேண்டிய எதையும் நீங்கள் சரிசெய்யலாம்.

நீங்கள் ஏதேனும் நீண்ட கால மருந்துகளைச் சாப்பிட்டு வந்தால், அது கர்ப்பத்துடன் ஒத்துப்போகிறதா என்று உங்கள் மருத்துவரிடம் சரிபார்க்கலாம். உங்கள் குடும்ப வரலாறு அல்லது தனிப்பட்ட உடல்நலம் தொடர்பான ஏதேனும் பிரச்சினைகள் இருந்தால் உங்கள் மருத்துவரிடம் பேசுங்கள்.